Tư vấn thủ tục chuyển đổi loại hình đầu tư theo luật đầu tư nước ngoài?

Thưa luật sư, Tôi muốn hỏi: Công ty TNHH một thành viên thành lập theo Luật đầu tư nước ngoài có được chuyển đổi đồng thời với việc thay đổi chủ đầu tư hay không? Có được bổ sung chức năng hoạt động cùng với việc chuyển dổi hay không?

tu-van-dau-tu-nuoc-ngoai

Trả lời:

Doanh nghiệp có vốn đầu tư nước ngoài thành lập theo Luật đầu tư nước ngoài được thực hiện đồng thời việc đăng ký lại/hoặc chuyển đổi đồng thời với việc điều chỉnh các nội dung liên quan đến đăng ký kinh doanh và dự án đầu tư (như thay đổi chủ đầu tư hoặc bổ sung chức năng hoạt động...) phù hợp với quy định tại Điều 7 và Điều 12 Nghị định 101/2006/NĐ-CP.

Theo các quy định đó, khi đăng ký lại/hoặc chuyển đổi, nếu doanh nghiệp có nhu cầu điều chỉnh các nội dung liên quan đến đăng ký kinh doanh và dự án đầu tư, thì ngoài hồ sơ quy định tại Điều 7/ hoặc Điều 12 Nghị định 101/2006/NĐ-CP, doanh nghiệp phải nộp các tài liệu mà pháp luật quy định tương ứng với nội dung điều chỉnh.

Liên hệ để được luật sư tư vấn:

VĂN PHÒNG LUẬT SƯ – CÔNG TY LUẬT HÀ TRẦN

04.6664.1456/ 0984.955.786

 Email: Địa chỉ email này đã được bảo vệ từ spam bots, bạn cần kích hoạt Javascript để xem nó.


Để được tư vấn pháp luật, Quý khách hàng vui lòng liên hệ:

Luật sư - Giám đốc điều hành
Hà Kim Tâm

Email: luatsu@luathatran.vn

Liên hệ với luật sư: 090 419 0080

Luật sư Trần Thị Tĩnh

Email: tinh@luathatran.vn

Liên hệ với luật sư: 0916 161 621


TỔNG ĐÀI TƯ VẤN PHÁP LUẬT 24/7: 024 32191780